Bayan zaɓin famfo, kulawa mara kyau kuma zai shafi rayuwar sabis ɗin ta.Wannan kuma shi ne abin da ya fi damun mutane da yawa.Yawan amfani da famfo yana da yawa sosai.Ainihin, ana amfani da famfo a kowace rana a rayuwa.Ta yaya za a iya kiyaye famfon a ƙarƙashin irin wannan yawan amfani?
1. Lokacin da yanayin zafi na yau da kullun ya yi ƙasa da digiri na Celsius, idan kun ga cewa hannun famfo yana ɗauka ba daidai ba, dole ne ku yi amfani da ruwan zafi don ƙone kayan wankan har sai hannu ya ji al'ada, ta yadda rayuwar sabis na bawul ɗin famfon ke aiki. core ba zai shafi bayan aiki.
2. Ruwan ya ƙunshi ɗan ƙaramin carbonic acid, wanda zai iya samar da sikeli cikin sauƙi kuma ya lalata samansa bayan ƙaura a saman ƙarfe.Wannan zai shafi rayuwar sabis na famfo.Wajibi ne a yi amfani da mayafin auduga mai laushi ko soso don yawan goge saman famfon.Kada a taɓa yin amfani da ƙwallon goge ƙarfe ko goge goge don tsaftace saman faucet.Haka kuma abubuwa masu tauri ba za su iya buga saman famfon ba.
3. Lamarin diga zai bayyana bayan an rufe sabuwar famfon, wanda sauran ruwan da ke cikin kogon ciki ke haifar da shi bayan an rufe famfon.Wannan lamari ne na al'ada.Idan ruwan ya daɗe yana daɗe, matsalar famfo ce.Ruwa yana zubar da ruwa, yana nuna cewa samfurin yana da matsalolin inganci.
4. Ba a so a canza famfo da ƙarfi sosai, kawai juya shi a hankali.Ko da bututun gargajiya ba ya buƙatar ƙoƙari mai yawa don murƙushe shi, kawai rufe ruwan.Hakanan, kar a yi amfani da hannaye azaman abin ɗamarar hannu don tallafawa ko amfani.
5.Yawanci, zaka iya tsaftace famfo bayan amfani da shi.Kawai tsaftace shi kai tsaye da ruwa mai tsafta, musamman idan akwai tabo mai a kai.Wannan tsaftacewa yana da sauƙi.Kawai kunna famfo kuma a wanke ta da ruwa mai tsabta.Amma lokacin wata ɗaya yana buƙatar mayar da hankali kan kulawa.Babban abu shi ne a datse saman famfon ruwa, sannan a wanke shi a goge shi da busasshiyar kyalle mai laushi.
Lokacin aikawa: Yuli-30-2021